Câu hỏi:

Mẹ tôi vào ngành giáo dục tháng 11/1990. Mẹ tôi sinh tháng 4 năm 1971. Hiện nay mẹ đang hưởng lương hệ số 4,98 từ tháng 11 năm 2018 và 28% thâm niên từ tháng 5 2019. Nay mẹ tôi có dự định đăng kí nghỉ hưu trước tuổi vào ngày 01/12/2021 theo nghị quyết 206/2019/NQ- HĐND tỉnh Quảng Ninh. Vậy mẹ tôi được trợ cấp là bao nhiêu? Khi nào mẹ tôi chính thức được hưởng lương hưu? Mẹ tôi có bị trừ phần trăm khi nghỉ trước tuổi không ?Nếu bị trừ là bao nhiêu?
Ngày hỏi 09/10/2019

Lĩnh vực: Bảo hiểm
Công dân: Nguyễn Lâm Phương
Tổ 3, Dốc Đỏ 1, Phương Đông, Uông Bí, Quảng Ninh

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Nội vụ

Ngày 27/9/2019, Ủy ban nhân dân tỉnh đã ban hành Quyết định số 4083/QĐ-UBND ngày 27/9/2019 quy định chi tiết một số nội dung thực hiện Nghị quyết số 206/2019/NQ-HĐND ngày 30/7/2019 của Hội đồng nhân dân tỉnh về chính sách hỗ trợ cán bộ, công chức, viên chức, Hợp đồng theo Nghị định số 68/2000/NĐ-CP của Chính phủ có nguyện vọng nghỉ công tác để giải quyết chế độ hưu trí hoặc thôi việc.

Đề nghị độc giả nghiên cứu nội dung tại Điều 3 Quyết định số 4083/2019/QĐ-UBND để xác định mức hỗ trợ  được hưởng và Điều 2 Quyết định số 4083/2019/QĐ-UBND để xác định thời gian hưởng lương hưu theo quy định.


Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Câu hỏi khảo sát

Theo bạn nội dung cung cấp trên cổng thông tin điện tử như thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 0
Đã truy cập: 0

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.